English
Friday, February 3, 2023
English

ਭਾਰਤੀ ਮਹਿਲਾ ਟੀਮ ਨੇ ਥਾਈਲੈਂਡ ਨੂੰ ਹਰਾ ਕੇ ਫਾਈਨਲ ‘ਚ ਬਣਾਈ ਜਗ੍ਹਾ

ਮਹਿਲਾ ਏਸ਼ੀਆ ਕੱਪ 2022 ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਸੈਮੀਫਾਈਨਲ ਮੈਚ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤੀ ਕ੍ਰਿਕਟ ਟੀਮ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਥਾਈਲੈਂਡ ਟੀਮ ਨਾਲ ਹੋਇਆ। ਇਸ ਮੈਚ ‘ਚ ਥਾਈਲੈਂਡ ਦੀ ਟੀਮ ਨੇ ਟਾਸ ਜਿੱਤ ਕੇ ਪਹਿਲਾਂ ਗੇਂਦਬਾਜ਼ੀ ਕਰਨ ਦਾ ਫੈਸਲਾ ਕੀਤਾ। ਪਹਿਲਾਂ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ੀ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਭਾਰਤੀ ਮਹਿਲਾ ਟੀਮ ਨੇ 20 ਓਵਰਾਂ ‘ਚ 6 ਵਿਕਟਾਂ ‘ਤੇ 148 ਦੌੜਾਂ ਬਣਾਈਆਂ ਅਤੇ ਥਾਈਲੈਂਡ ਨੂੰ ਜਿੱਤ ਲਈ 149 ਦੌੜਾਂ ਦਾ ਟੀਚਾ ਦਿੱਤਾ। ਦੂਜੀ ਪਾਰੀ ‘ਚ ਥਾਈਲੈਂਡ ਦੀ ਟੀਮ ਨੇ 20 ਓਵਰਾਂ ‘ਚ 9 ਵਿਕਟਾਂ ‘ਤੇ 74 ਦੌੜਾਂ ਬਣਾਈਆਂ ਤੇ ਭਾਰਤ ਨੇ 74 ਦੌੜਾਂ ਨਾਲ ਜਿੱਤ ਦਰਜ ਕੀਤੀ। ਇਸ ਜਿੱਤ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਭਾਰਤੀ ਮਹਿਲਾ ਟੀਮ ਏਸ਼ੀਆ ਕੱਪ 2022 ਦੇ ਫਾਈਨਲ ਵਿੱਚ ਵੀ ਪਹੁੰਚ ਗਈ ਹੈ।

ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਭਾਰਤੀ ਮਹਿਲਾ ਟੀਮ ਨੇ ਅੱਠਵੀਂ ਵਾਰ ਏਸ਼ੀਆ ਕੱਪ ਦੇ ਫਾਈਨਲ ਵਿੱਚ ਪਹੁੰਚਣ ਦਾ ਮਾਣ ਹਾਸਲ ਕੀਤਾ। ਭਾਰਤ ਵੱਲੋਂ ਸ਼ੇਫਾਲੀ ਵਰਮਾ ਨੇ ਬਣਾਈਆਂ 42 ਦੌੜਾਂ ਭਾਰਤੀ ਸਲਾਮੀ ਬੱਲੇਬਾਜ਼ ਸਮ੍ਰਿਤੀ ਮੰਧਾਨ ਨੇ 13 ਦੌੜਾਂ ‘ਤੇ ਆਪਣੀ ਵਿਕਟ ਗੁਆ ਦਿੱਤੀ ਤੇ ਉਸ ਨੇ 14 ਗੇਂਦਾਂ ਖੇਡ ਕੇ ਇਹ ਦੌੜਾਂ ਬਣਾਈਆਂ। ਮੰਧਾਨਾ ਨੇ ਸ਼ੈਫਾਲੀ ਵਰਮਾ ਨਾਲ ਪਹਿਲੀ ਵਿਕਟ ਲਈ 38 ਦੌੜਾਂ ਦੀ ਸਾਂਝੇਦਾਰੀ ਕੀਤੀ। ਸ਼ੈਫਾਲੀ ਵਰਮਾ ਨੇ 28 ਗੇਂਦਾਂ ਵਿੱਚ 42 ਦੌੜਾਂ ਦੀ ਪਾਰੀ ਖੇਡੀ ਤੇ ਉਹ ਕੈਚ ਆਊਟ ਹੋ ਗਈ। ਭਾਰਤ ਦਾ ਤੀਜਾ ਵਿਕਟ ਜੇਮਿਮਾ ਰੌਡਰਿਗਜ਼ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਡਿੱਗਿਆ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ 27 ਦੌੜਾਂ ਬਣਾਈਆਂ।

ਰਿਚਾ ਧੋਸ਼ ਨੇ 2 ਦੌੜਾਂ ਦੀ ਪਾਰੀ ਖੇਡੀ ਅਤੇ ਉਹ ਲੈੱਗ ਪਹਿਲਾਂ ਆਊਟ ਹੋ ਗਈ। ਭਾਰਤੀ ਕਪਤਾਨ ਹਰਮਨਪ੍ਰੀਤ ਕੌਰ ਨੇ 36 ਦੌੜਾਂ ਦੀ ਪਾਰੀ ਖੇਡੀ ਅਤੇ ਉਹ ਆਊਟ ਹੋ ਗਈ। ਥਾਈਲੈਂਡ ਦੀ ਪਾਰੀ, 74 ਦੌੜਾਂ ਨਾਲ ਹਾਰੀ ਭਾਰਤ ਨੇ ਥਾਈਲੈਂਡ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਵਿਕਟ ਨੰਨਾਪਤ ਕੋਂਚਰੋਏਨਕਾਈ ਦੇ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਡਿੱਗੀ ਤੇ ਉਹ ਦੀਪਤੀ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ 5 ਦੌੜਾਂ ਬਣਾ ਕੇ ਆਊਟ ਹੋ ਗਈ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਦੀਪਤੀ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਨਥਾਕਨ ਚਾਂਥਮ ਨੂੰ 4 ਦੌੜਾਂ ‘ਤੇ ਆਊਟ ਕਰਕੇ ਭਾਰਤ ਨੂੰ ਦੂਜੀ ਸਫਲਤਾ ਦਿਵਾਈ। ਦੀਪਤੀ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਸੋਨਾਰਿਨ ਟਿਪੋਚ ਨੂੰ 5 ਦੌੜਾਂ ‘ਤੇ ਆਊਟ ਕਰਕੇ ਆਪਣੀ ਤੀਜੀ ਵਿਕਟ ਲਈ, ਜਦਕਿ ਰੇਣੂਕਾ ਸਿੰਘ ਨੇ ਚਨਿਦਾ ਸੁਥਿਰੁਆਂਗ ਨੂੰ ਇਕ ਦੌੜ ‘ਤੇ ਆਊਟ ਕਰਕੇ ਭਾਰਤ ਨੂੰ ਚੌਥੀ ਸਫਲਤਾ ਦਿਵਾਈ।

ਭਾਰਤ ਲਈ ਇਸ ਮੈਚ ਵਿੱਚ ਦੀਪਤੀ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਤਿੰਨ ਵਿਕਟਾਂ ਲਈਆਂ, ਜਦਕਿ ਗਾਇਕਵਾੜ ਨੇ ਦੋ ਜਦਕਿ ਰੇਣੂਕਾ ਸਿੰਘ, ਸਨੇਹ ਰਾਣਾ ਤੇ ਸ਼ੈਫਾਲੀ ਵਰਮਾ ਨੇ ਇੱਕ-ਇੱਕ ਵਿਕਟ ਹਾਸਲ ਕੀਤੀ। ਇਸ ਮੈਚ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤ ਦੀ ਕਪਤਾਨੀ ਟੀਮ ਦੀ ਨਿਯਮਤ ਕਪਤਾਨ ਹਰਮਨਪ੍ਰੀਤ ਕੌਰ ਨੇ ਕੀਤੀ। ਹਰਮਨਪ੍ਰੀਤ ਪਿਛਲੇ ਕੁਝ ਮੈਚਾਂ ‘ਚ ਟੀਮ ਦੀ ਕਪਤਾਨੀ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕੀ ਸੀ ਤੇ ਉਸ ਦੀ ਜਗ੍ਹਾ ਸਮ੍ਰਿਤੀ ਮੰਧਾਨਾ ਇਹ ਜ਼ਿੰਮੇਵਾਰੀ ਨਿਭਾ ਰਹੀ ਸੀ। ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਭਾਰਤ ਨੇ ਇਸ ਟੂਰਨਾਮੈਂਟ ‘ਚ ਕੁੱਲ 6 ਲੀਗ ਮੈਚ ਖੇਡੇ, ਜਿਸ ‘ਚ ਉਸ ਨੇ 5 ਮੈਚ ਜਿੱਤੇ ਅਤੇ ਇਹ ਟੀਮ 10 ਅੰਕਾਂ ਨਾਲ ਅੰਕ ਸੂਚੀ ‘ਚ ਪਹਿਲੇ ਸਥਾਨ ‘ਤੇ ਰਹੀ, ਜਦਕਿ ਥਾਈਲੈਂਡ ਦੀ ਟੀਮ ਨੇ 6 ‘ਚੋਂ 3 ਮੈਚ ਜਿੱਤੇ ਅਤੇ ਇੱਕੋ ਜਿਹੇ ਮੈਚ ਹਾਰ ਗਏ। 6 ਅੰਕਾਂ ਨਾਲ ਇਹ ਟੀਮ ਅੰਕ ਸੂਚੀ ‘ਚ ਚੌਥੇ ਨੰਬਰ ‘ਤੇ ਬਣੀ ਹੋਈ ਹੈ।

ਭਾਰਤ ਦੀ ਪਲੇਇੰਗ ਇਲੈਵਨ ਸ਼ੇਫਾਲੀ ਵਰਮਾ, ਸਮ੍ਰਿਤੀ ਮੰਧਾਨਾ, ਜੇਮਿਮਾ ਰੌਡਰਿਗਜ਼, ਹਰਮਨਪ੍ਰੀਤ ਕੌਰ (ਕਪਤਾਨ), ਰਿਚਾ ਘੋਸ਼ (ਵੀਕੇਟ), ਪੂਜਾ ਵਸਤਰਕਾਰ, ਦੀਪਤੀ ਸ਼ਰਮਾ, ਸਨੇਹ ਰਾਣਾ, ਰਾਧਾ ਯਾਦਵ, ਰੇਣੁਕਾ ਸਿੰਘ, ਰਾਜੇਸ਼ਵਰੀ ਗਾਇਕਵਾੜ। ਥਾਈਲੈਂਡ ਦੀ ਪਲੇਇੰਗ ਇਲੈਵਨ ਨੰਨਾਪਤ ਕੋਨਚਾਰੋਏਨਕਾਈ (ਡਬਲਯੂ.ਕੇ.), ਨਥਾਕਨ ਚਾਂਥਮ, ਨਰੁਮੋਲ ਚਾਈਵਈ (ਸੀ), ਚਨਿਦਾ ਸੁਥਿਰੁਆਂਗ, ਸੋਰਨਾਰਿਨ ਟਿਪੋਚ, ਫੰਨੀਟਾ ਮਾਇਆ, ਰੋਜ਼ੇਨਨ ਕਨੋਹ, ਨੱਟਾਇਆ ਬੂਚਥਮ, ਓਨੀਚਾ ਕਾਮਚੋਮਫੂ, ਥੀਪਾਚਾ ਪੁਥਾਵੋਂਗ, ਨਨਥੀਤਾ ਬੂਨਸੁਖਮ।

- Advertisement -
Latest news
- Advertisement -
Related news