English
Friday, February 3, 2023
English

ਇਸ ਸੰਸਥਾ ‘ਚ ਡਾਟਾ ਐਂਟਰੀ ਆਪਰੇਟਰ, ਮਲਟੀ ਟਾਸਕਿੰਗ ਸਟਾਫ ਦੀਆਂ ਨਿਕਲੀਆਂ ਸਰਕਾਰੀ ਨੌਕਰੀਆਂ, ਜਾਣੋ ਯੋਗਤਾ ਤੇ ਆਖਰੀ ਮਿਤੀ

ਨਵੀਂ ਦਿੱਲੀ, ਐਜੂਕੇਸ਼ਨ ਡੈਸਕ: ICMR Recruitment 2022: ICMR ਵਿੱਚ ਸਰਕਾਰੀ ਨੌਕਰੀਆਂ ਦੀ ਮੰਗ ਕਰ ਰਹੇ ਉਮੀਦਵਾਰਾਂ ਲਈ ਨੌਕਰੀ ਦੀ ਖਬਰ ਹੈ। ਇੰਡੀਅਨ ਕੌਂਸਲ ਆਫ਼ ਮੈਡੀਕਲ ਰਿਸਰਚ (ICMR) ਨੇ ਨੈਸ਼ਨਲ ਇੰਸਟੀਚਿਊਟ ਆਫ਼ ਰੀਪ੍ਰੋਡਕਟਿਵ ਐਂਡ ਚਾਈਲਡ ਹੈਲਥ ਰਿਸਰਚ (NIRRCH) ਵਿੱਚ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਅਸਾਮੀਆਂ ਲਈ ਭਰਤੀ ਲਈ ਦੋ ਇਸ਼ਤਿਹਾਰ ਜਾਰੀ ਕੀਤੇ ਹਨ।ਕੌਂਸਲ ਦੁਆਰਾ ਬੁੱਧਵਾਰ, 7 ਸਤੰਬਰ 2022 ਨੂੰ NIRRCH, ਜੂਨੀਅਰ ਮੈਡੀਕਲ ਅਫਸਰ, ਜੂਨੀਅਰ ਨਰਸ, ਮੈਡੀਕਲ ਸੋਸ਼ਲ ਵਰਕਰ, ਰਿਸਰਚ ਅਸਿਸਟੈਂਟ, ਡਾਟਾ ਐਂਟਰੀ ਆਪਰੇਟਰ – ਗ੍ਰੇਡ ਬੀ, ਮਲਟੀ ਟਾਸਕਿੰਗ ਸਟਾਫ (MTS) ਅਤੇ ਤਕਨੀਕੀ ਸਹਾਇਕ ਅਸਾਮੀ ਲਈ ਇਸ਼ਤਿਹਾਰ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਹੈ।

NIRRCH ਲਈ ICMR ਦੁਆਰਾ ਇਸ਼ਤਿਹਾਰ ਦਿੱਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਅਸਾਮੀਆਂ ਲਈ ਅਪਲਾਈ ਕਰਨ ਦੇ ਇੱਛੁਕ ਉਮੀਦਵਾਰ ਕੌਂਸਲ ਦੀ ਅਧਿਕਾਰਤ ਵੈੱਬਸਾਈਟ icmr.nic.in ‘ਤੇ ਭਰਤੀ ਸੈਕਸ਼ਨ ਵਿੱਚ ਦਿੱਤੇ ਲਿੰਕਾਂ ਤੋਂ ਭਰਤੀ ਦੇ ਦੋਵੇਂ ਇਸ਼ਤਿਹਾਰ ਡਾਊਨਲੋਡ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਅਹੁਦਿਆਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਭਰਤੀ ਲਈ ਆਨਲਾਈਨ ਅਰਜ਼ੀ ਫਾਰਮ ਦਾ ਲਿੰਕ ਭਰਤੀ ਇਸ਼ਤਿਹਾਰ ਵਿੱਚ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ. ਉਮੀਦਵਾਰ 20 ਸਤੰਬਰ 2022 ਤਕ ਇਸ ਲਿੰਕ ਰਾਹੀਂ ਆਪਣੀ ਅਰਜ਼ੀ ਆਨਲਾਈਨ ਜਮ੍ਹਾਂ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ।

ਕੌਣ ਦੇ ਸਕਦਾ ਹੈ ਅਰਜ਼ੀ?

ਹਾਈ ਸਕੂਲ ਜਾਂ ਇਸ ਦੇ ਬਰਾਬਰ ਦੀ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਪਾਸ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਅਤੇ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ 25 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਵਾਲੇ ਉਮੀਦਵਾਰ ICMR-NIRRCH ਭਰਤੀ ਅਧੀਨ MTS ਅਸਾਮੀਆਂ ਲਈ ਅਪਲਾਈ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਡਾਟਾ ਐਂਟਰੀ ਆਪਰੇਟਰ ਦੀਆਂ ਅਸਾਮੀਆਂ ਲਈ 12ਵੀਂ ਦੀ ਪ੍ਰੀਖਿਆ ਪਾਸ ਜਾਂ ਇਸ ਦੇ ਬਰਾਬਰ ਦੀ ਯੋਗਤਾ ਅਤੇ ਇਕ ਲੈਵਲ ਪਾਸ ਡੀਓਈਸੀ ਜਾਂ ਸਬੰਧਤ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ 2 ਸਾਲ ਦਾ ਤਜਰਬਾ ਰੱਖਣ ਵਾਲੇ ਉਮੀਦਵਾਰ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ 28 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਵਾਲੇ ਉਮੀਦਵਾਰ ਅਪਲਾਈ ਕਰਨ ਦੇ ਯੋਗ ਹਨ।ਮੈਡੀਕਲ ਸੋਸ਼ਲ ਵਰਕਰ ਦੇ ਅਹੁਦੇ ਲਈ, ਉਮੀਦਵਾਰ 5 ਸਾਲ ਦੇ ਤਜ਼ਰਬੇ ਦੇ ਨਾਲ ਉਸੇ ਜਾਂ ਸੰਬੰਧਿਤ ਅਨੁਸ਼ਾਸਨ ਵਿੱਚ ਗ੍ਰੈਜੂਏਸ਼ਨ ਜਾਂ ਸਬੰਧਤ ਖੇਤਰ ਵਿੱਚ ਮਾਸਟਰ ਡਿਗਰੀ ਪਾਸ ਕੀਤੀ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਉਮਰ 30 ਸਾਲ ਤੋਂ ਵੱਧ ਨਹੀਂ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ। ਹੋਰ ਅਸਾਮੀਆਂ ਲਈ, ਯੋਗਤਾ ਦੇ ਮਾਪਦੰਡਾਂ ਲਈ ਸੰਬੰਧਿਤ ਭਰਤੀ ਨੋਟੀਫਿਕੇਸ਼ਨ ਦੇਖੋ।

- Advertisement -
Latest news
- Advertisement -
Related news